Author Topic: นักเรียนเคยถามผมว่า...ถ้าโรงเรียนใช้ Windows ละเมิดลิขสิทธิ์...  (Read 10466 times)

ครูประสิทธิ์

• Administrator
  • Full Member
    • View Profile
นักเรียนเคยถามผมว่า...
ถ้าเราใช้ Windows ละเมิดลิขสิทธิ์จะเป็นอะไรไหม เขาจะจับเราไหม

ผมตอบว่า....
ผิดกฏหมายครับ ถ้าเขาทราบถูกปรับแน่นอน

นักเรียนเคยถามผมว่า...
ถ้าโรงเรียนใช้ Windows ละเมิดลิขสิทธิ์จะเป็นอะไรไหม เขาจะจับเราไหม

ผมตอบว่า...
โรงเรียนของเราอยู่ในกลุ่มโรงเรียนในฝัน มี CD-Key ที่ทางบริษัทไมโครซอฟต์ให้มา

นักเรียนถามผมว่า...
แล้วโรงเรียนอื่นละครับอาจารย์

ผมตอบว่า...
ก็ไม่แน่ครับ ถ้าเขาสุ่มตรวจเจอ ก็อาจมีปัญหาได้

และวันนี้ผมก็มีคำตอบมาให้ครับ...